Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Anh em đi làm thi công hay nhỉ !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
20097
Giám đốc
Giám đốc
20097

Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime3/7/2009, 08:31

Nhiều anh em mặc dù đi xa chút nhưng được làm đúng ngành mình học thích nhỉ. Tôi đi làm nhưng làm trong văn phòng và làm bên xây dựng dân dụng nên kiến thức bên Công Trình Thủy chưa được áp dụng và để lâu có lẽ sẽ quên hết mất, học 4,5 năm kiến thức thu thập được có tý ty mà ko dùng là vất hết hu hu. Anh em đi thi công biết nhiều kinh nghiệm và thực tế nhiều. Razz
20097
Giám đốc
Giám đốc
20097

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime3/7/2009, 08:34

Anh em nào đã biết bớt xén vật liệu thì chỉ cho anh em còn kiếm ăn chứ. Ông Khánh và ông Hải là lắm kinh nghiệm đây nêu ý kiến về vấn đề này xem nào he he...
HoangHung
Chỉ huy công trường
Chỉ huy công trường

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime3/7/2009, 11:44

Thi công cũng không áp dụng được kiến thức mấy đâu, chủ yếu là đọc bản vẽ với lại nắm được phương án thi công thôi. Còn đâu là xử lý tình huống, sửa chữa lỗi của công nhân với lại .... lừa tư vấn Twisted Evil
Ha ha, ngại nhất là gặp mấy ông như ông Khánh nhà mình ý.
R.P.D.
Bộ trưởng
Bộ trưởng
R.P.D.

Bài gửiTiêu đề: VIP ĐÂY   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime6/7/2009, 09:17

QUY an giang ho

Được sửa bởi haijuji ngày 30/7/2009, 15:49; sửa lần 1.
dangduong
Chỉ huy công trường
Chỉ huy công trường

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime6/7/2009, 16:56

bố ông Tuấn mới đi làm mà đã tìm cách bớt xén vl.ko phải là mày muốn bóc lịch đấy chứ.
Mr.Khanh
Chỉ huy công trường
Chỉ huy công trường

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime6/7/2009, 17:05

Sao nặng lời vậy Hải. Tôi nghĩ anh em chúng ta mỗi người 1 vị trí thì công việc mới tiến được, dễ nói chuyện hơn. He he mấy hôm nữa ra Vũng Áng thanh tra công việc Hải béo xem sao Wink .
Mấy chiêu ăn bớt vật liệu của mấy ông tôi biết tỏng cả rồi _ Tôi chỉ đạo làm suốt. Nhưng cẩn thận gậy ông đâp lưng ống đấy. Cool
hungnoo
Kĩ sư
Kĩ sư
hungnoo

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime6/7/2009, 22:33

Ai lam` thi công đóng cọc tui hỏi vài câu:
- Một ngày trung bình đóng được mây' phát?
- Mỗi phát đóng cọc mất bao nhiêu thời gian?
- Nếu cọc đang đóng tụ dưng gãy thì phai? làm sao cho trở lại bình thường?
- Có biệm pháp nào lâu hơn ,dai hơn và cứng hơn ko?
R.P.D.
Bộ trưởng
Bộ trưởng
R.P.D.

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime8/7/2009, 15:02

QUY AN GIANG HO

Được sửa bởi haijuji ngày 30/7/2009, 15:50; sửa lần 1.
haitac
Giám đốc
Giám đốc
haitac

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime9/7/2009, 09:49

Đùa!! Chưa đi làm mà đã suốt ngày lo ăn cắp của nhà nước rồi.Bọn này làm ăn nghiêm túc lắm. Có ăn thì cũng ăn nhẹ nhàng thôi.Mà nói thật cán bộ kỹ thuật bình thường thì không biết lo nghĩ đến chuyện đấy để làm gì.Cũng chỉ là thằng làm công ăn lương thôi mà. Nhưng công nhận thỉnh thoảng gặp những thằng tư vấn giám sát gà thì cũng sướng thật.
Tóm lại là anh em làm ăn cũng nên cẩn thận một tý.Không lúc lại vào nhà lao thăm nhau thì mệt.
HoangHung
Chỉ huy công trường
Chỉ huy công trường

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime9/7/2009, 20:11

Gớm, toàn những ông gian manh đòi ăn cắp vật liệu, có phải thầu chính không mà ăn cắp vậy? Thầu phụ thì chỉ ăn chênh lênh giá thôi.
NQTung
Bộ trưởng
Bộ trưởng
NQTung

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime12/7/2009, 02:18

20097 đã viết:
Anh em nào đã biết bớt xén vật liệu thì chỉ cho anh em còn kiếm ăn chứ. Ông Khánh và ông Hải là lắm kinh nghiệm đây nêu ý kiến về vấn đề này xem nào he he...
Học cái gì không học, mày học cái đấy thì sao mà khá được, về đây tao dạy cho.D Very Happy Very Happy

Được sửa bởi NQTung ngày 12/7/2009, 02:35; sửa lần 1.
http://ctt45.tk
NQTung
Bộ trưởng
Bộ trưởng
NQTung

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime12/7/2009, 02:21

HoangHung đã viết:
Thi công cũng không áp dụng được kiến thức mấy đâu, chủ yếu là đọc bản vẽ với lại nắm được phương án thi công thôi. Còn đâu là xử lý tình huống, sửa chữa lỗi của công nhân với lại .... lừa tư vấn Twisted Evil
Ha ha, ngại nhất là gặp mấy ông như ông Khánh nhà mình ý.
Ông cứ nói, tôi mà gặp mấy ông như ông Khánh thì sướng quá! Very Happy Very Happy
NQTung
Bộ trưởng
Bộ trưởng
NQTung

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime12/7/2009, 02:25

haijuji đã viết:
20097 đã viết:

Khuyên ông 1 điều là đừng ..đứng núi này trông núi kia .Tốt nhất là tập chung phát huy chuyên môn của mình đi .Đi làm tôi thấy kinh nghiệm học ở lớp có được áp dụng mấy đâu.Chẳng qua cũng chỉ là phương tiện giúp tư duy.Chủ yếu là kinh nghiệm sống .Giúp mình tự tin hơn mà thui .àh cái này chỉ đúng cho anh em đi thi công thui nhé. Còn bạn nào đi làm TV thì mình không biết.Tóm lại là ăn cắp như này này:
=>Về thép ...trước tiên phải đọc các tiêu chuẩn VN ..tôi thì không dám ăn cắp cái cốt chủ...nhỡ nó đập bê tông ra chắc là chết ....chỉ ăn cắp những gì thuộc về tiêu chuẩn..VD chiều dài đường hàn..cho nó ngắn đi một tý ,cốt đai phần bẻ quặp cũng bớt đi một tý....một tý vậy thui nhưng mà cả công trình cũng là 1 vấn đề đấy....vv
=> Về BÊ tÔNG híc cái này ăn ra trò đây. Hôm nọ mình đúc cọc M350 thiết kế cấp phối là 9 bao XM cho một m3 bê tông ....hì hì ...Mình ăn mạnh quá cho xuống còn 4 Bao...Híc mác BT xuống còn M200...đi ép thí ngiệm vỡ nát 2 cục mẫu .... drunken hết hồn....may mà cục thứ 3 nó lại đạt ...giờ mới nhận ra một kinh nghiệm nữa đó là nên đúc mẫu bê tông trước đó vài ngày và cho đủ Mác như thiết kế .khi tư vấn đến vẫn đúc bình thường ..nhưng khi nó đi Mang cái cục đã đúc ra và thay thế...he he chúa mới biết...Thường thì nếu dùng phụ gia ta ép mẫu 2 lần . ép 7 ngày và 28 ngày (cái này để nghiệm thu )
=> Về nạo vét thì....cái này chắc em không giám qua mặt BÁC HẢI lớp trưởng ...xin ý kiến lãnh đạo ...em viết sau
affraid
Nói chung các Bác đừng Giận em nhé .em đi làm chỉ vì mục đích kiếm tiền thui .nên hay nghĩ ra mấy cái trò ăn cắp ...còn kinh nghiệm thì chỉ có cái kinh nghiệm sống và quát tháo công nhân thui ..éc
GÉT NHẤT LÀ THẰNG NÀO LỚP MÌNH LÀM TƯ VẤN GIÁM SÁT ..... Mad
Ông này viết chuẩn đấy.
NQTung
Bộ trưởng
Bộ trưởng
NQTung

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime12/7/2009, 02:32

Theo tôi thì chúng ta không nên dùng từ ăn cắp, các ông nên gọi là điều chỉnh lại thiết kế để tiết kiệm cho nhà nước. Nước ta còn nghèo, đề nghị bác Nam với bác Tuấn thiết kế cho nó sát với thực tế. ok. lol! lol! lol!
hungnoo
Kĩ sư
Kĩ sư
hungnoo

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime17/7/2009, 19:33

thank you!
tao thi công cọc li tâm ngày trung bình dc 4 phát mệt bở hết hơi!
làm thi công suốt ngày vâng dạ,dk nhìn mấy thằng giám sát chỉ muốn cho chúng nó ăn gạch thui,hêhhê
TRUNG ơi lên HÀ Đông Đóng Cọc ko?
gái HÀ ĐÔNG ngon lắm
haitac
Giám đốc
Giám đốc
haitac

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime18/7/2009, 09:18

Bác Tùng đừng nói thế.Nếu mà thiết kế sát thực tế quá thì anh em thi công chết đói hết à.Phải để anh em còn đường kiếm ăn chứ.
Lúc nào cũng làm theo thiết kế thì có mà chết đói cả lũ.CHo nên anh em nào lam thiết kế thì cứ nới lỏng tay cho anh em nhờ tý..........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh em đi làm thi công hay nhỉ !   Anh em đi làm thi công hay nhỉ ! Icon_minitime

Anh em đi làm thi công hay nhỉ !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Cần Tuyển nhân viên
» CÁC BƯỚC THI CÔNG CƠ BẢN
» GIẢI TÁN CÔNG TRƯỜNG
 Follow me at TwitterMaxF Movies FeedburnerRss  Add to Digg Add to Technorati Add to Delicious Add to Reddit Add to Yahoo Add to Google Add to Facebook Add to Twitter Add to FriendfeedAdd to Stumbleupon Add to Blinklist Add to Live Add to Slashdot Buzz Up  
Trang 1 trong tổng số 1 trang